Akwai nau'ikan kayan aikin sarrafawa da yawa, daga cikin kayan sarrafa kayan aiki wanda ke shafar abinci abinci ba komai fiye da injin din guduma. A yau yana ƙara tsananin gasa, yawancin masana'antu sun sayi kayan aikin haɓaka haɓaka, amma saboda aiki ba daidai ba da amfani, gazawar kayan aiki sau da yawa suna faruwa. Saboda haka, daidai nemo yadda ake amfani da kayan aikin amfani da kayan aiki ta hanyar masana'antun ciyar ba za a iya watsi da su ba.
1. Gudumin injin

Hammer Mill gabaɗaya yana da nau'ikan biyu: a tsaye da kwance. Babban abubuwan haɗin guduma kwaler sune guduma ta guduma kuma farillan allo. Hammer bladi ya kamata ya zama mai dorewa, mai jurewa, kuma suna da takamaiman matakin daidaito, an tsara shi cikin daidaitaccen yanayi don gujewa haifar da rawar jiki na haifar da girgiza kayan aiki.
Gwararrawar don amfani da gudummawar motar bas:
1) Kafin fara injin, bincika duk ɓangarorin haɗin abubuwa da kuma ɗaukar kaya. Gudun mashin babu wani m na minti 2-3, fara ciyar bayan aiki na yau da kullun, dakatar da ciyar bayan an kammala aikin, kuma gudanar da injin babu wani m na minti 2-3. Bayan duk kayan da ke cikin na'ura ke cikin injin, kashe motar.
2) Ya kamata a juya guduma nan da nan yayin da aka yi amfani da shi lokacin da aka sawa. Idan duk kusurwa huɗu ana sawa zuwa tsakiyar, sabon farantin guduma yana buƙatar maye gurbin. Hankali: Yayin sauyawa, ba za a canza tsarin tsari na asali ba, da bambanci mai nauyi tsakanin kowane rukuni na gungumomi ba ya wuce gona da iri ba, in ba haka ba zai shafi ma'auni na rotor.
3) Tsarin cibiyar sadarwar Air na Mill yana da mahimmanci don haɓaka haɓaka ƙarfi da rage ƙura, kuma ya kamata a yi daidai da ƙurar ƙura da ƙuraje. Bayan kowane motsi, tsaftace ciki da waje na mai karba don cire ƙura, kuma akai-akai bincika, da tsabta, kuma a kai a kai, mai tsabta, kuma a kai a kai, mai tsabta, da kuma sa mai da beyar.
4) Dole ne a gauraya kayan da aka gauraye da katangar baƙin ƙarfe, duwatsu murƙushe, da sauran tarkace. Idan an ji sautunan mahaifa yayin aikin aikin, dakatar da injin a cikin yanayi ta dace don dubawa da matsala.
5) Aiki na yanzu da ciyar da adadin mai hadarin a ƙarshen ƙarshen gargajiya wanda ya kamata a daidaita shi a kowane lokaci gwargwadon kayan daban-daban don hana matsakaicin adadin.
2. Mer

Maɓallin Paddle na Axis na Dua. Rotor ya ƙunshi babban shaft, shaftarin shaft, da ruwa. Shafin shara yana rarrabe tare da giciye babban abin hawa, kuma ana kwance shi zuwa shaftarin shaftarin jirgin a wani kusurwa ta musamman. A gefe ɗaya, ruwa tare da kayan dabbobi yana juyawa tare da bangon ciki na mashin na injin ɗin, yana haifar da kayan dabbobi don jefa tare da juna, cimma nasarar haɗawa da daidaiton aiki.
Gargaɗi don amfani da mahautsini:
1) Bayan babban abin tayar da hankali yake jujjuyawa, ya kamata a ƙara kayan. Yakamata a kara da ƙari bayan rabin kayan ya shiga cikin tsari, kuma ya kamata a fesa man shafawa a bayan duk kayan bushe suna shigar da injin. Bayan spraying da hadawa na wani lokaci, kayan za a iya fitar da kayan;
2) Lokacin da aka dakatar da injin kuma ba a amfani da shi ba, babu man shafawa ya kamata a riƙe man shafawa a cikin karin bututun mai don guje wa cloging bututun bayan tilasta;
3) Lokacin da aka haɗa kayan, ƙazantattun baƙin ƙarfe ya kamata a gauraye su, kamar yadda yake iya lalata ɓarnar rotor;
4) Idan rufewa ya faru yayin amfani, kayan a cikin injin ya kamata a share su kafin fara motar;
5) Idan akwai wani yanki daga ƙofar fitarwa, tuntuɓar tsakanin kofar cirewar da kuma ƙafafun ƙofar injin ɗin ya kamata a rufe shi; Ya kamata a gyara matsayin juyawa na balaguron tafiya, da daidaita goro a kasan ƙofar abin da ya kamata a canza shi, ko kuma an maye gurbin sawun secking.
3. Zobe ring cerlet inji

Injin pellet shine kayan aiki mai mahimmanci a cikin tsarin samar da masana'antu daban-daban, kuma ana iya cewa ya zama zuciyar masana'antar abinci. Daidaitaccen amfani da injin pellet kai tsaye yana shafar ingancin samfurin da aka gama.
Gargaɗi don amfani da injin pellet:
1) Yayin aiwatar da samarwa, lokacin da abubuwa da yawa ya shiga cikin injin da aka yi amfani da su a yanzu, dole ne a yi amfani da wani kwatsam na yanzu, fromtardrista mai ɗorewa.
2) Lokacin da buɗe ƙofar na pellet, dole ne a yanke wutar da farko, kuma ana iya buɗe ƙofa bayan an buɗe kofa ta biyu.
3) Lokacin da aka sake kunna injin pellet, ya zama dole don juya zobe da hannu ya mutu (juyawa ɗaya) kafin fara injin pellet.
4) Lokacin da bautar na'ura, ana yanke wadatar wutar lantarki kuma dole ne a rufe injin ɗin don matsala don matsala. An haramta sosai da yin amfani da hannaye, ƙafa, sandunan katako, ko kayan aikin ƙarfe, don kayan aikin baƙin ƙarfe don matsala mai wahala yayin aiki; An haramta shi sosai don tilasta motar.
5) Lokacin amfani da sabon zobe mutu a karon farko, dole ne a yi amfani da sabon matsin lamba. Za a iya haɗe da mai tare da yashi mai kyau (duk wucewa ta sieve a ciki 40-20: yashi game da zobe ya mutu don samar da 10 zuwa 20, kuma ana iya sa shi cikin tsari na al'ada.
6) Taimakawa ma'aikatan kulawa a cikin masu bincike da kuma yin motsawar babban motar motsa jiki sau ɗaya a shekara.
7) Taimakawa ma'aikatan kulawa don canza lafa mai mai don gearbox na injin pelllet sau 1-2 a shekara.
8) Tsaftace silin silnder akalla sau ɗaya a canzawa.
9) Matsin lambar Steam yana shiga cikin jaket ɗin satar ba zai wuce 1kgf / cm2 ba.
10) Yankin Steam yana shiga kwandishan yana da 2-4kgf / cm2 cm2 (gabaɗaya ba ƙasa da 2.5 kilth2 ba).
11) Man mai matsin lamba sau 2-3 a sauyawa.
12) Tsaftace mai ciyarwa da dana sau 2-4 a mako (sau ɗaya a lokacin bazara).
13) Nisa tsakanin wuka da kuma zoben ya mutu gabaɗaya ba ƙasa da 3mm.
14) A lokacin samar da al'ada, an haramta shi sosai don ɗaukar babban motar yayin da halin da ya wuce ƙaho na yanzu.
Bayanin Tattaunawar Tallafi na Fasaha: Bruce
Tel / Whatsapp / Whekat / Layi: +86 18912316448
E-mail:hongyangringdie@outlook.com
Lokaci: Nuwamba-15-2023